Results 1 to 6 of 6

ชื่อกระทู้: ต้องการดึงต้นทุนขาย

kunetzzz
    Guest

ต้องการดึงต้นทุนขาย

ต้องการทราบราคาต้นทุนขาย แต่ราคาขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้างต้องแก้ไขยังไงค่ะ
    และสามารถให้โปรแกรมแสดงราคาต้นทุนต่อชิ้นด้วยได้ไหมค่ะ
    Attached Images Attached Images  

Support
    สถานที่
    Business Soft

Re: ต้องการดึงต้นทุนขาย

ลองทำการประมวลผลใหม่ ตามรูป (สินค้าคงคลัง > Others > นำข้อมูลมาประมวลผลใหม่) แล้วพิมพ์รายงานอีกครั้งครับ อาจจะระบุตั้งแต่ต้นปี 2557 ถึงปัจจุบัน (เนื่องจาก หากมีข้อมูลหรือรายการจำนวนมาก อาจจะใช้เวลานาน ควรทำตอนที่ไมได้ทำงานนะครับ)

Name:  2015-02-12_17-22-42.jpg
Views: 492
Size:  37.9 KB

สำหรับรายงานดังกล่าว ต้นทุนขายปกติจะเป็นยอดรวมครับ หากต้องการแยกอาจจะต้อง Export แล้วทำใน Excel เพิ่มเติมครับ

kunetzzz
    Guest

ลองทำตามวิธีที่แนะนำแล้ว ราคาก็ยังไม่ขึ้นค่ะ มีวิธีแก้ไขอื่นไหมค่ะ

KiE
    Guest

ให้ไปตรวจสอบที่ โปรแกรมขาย > Edit > ยืนยันการออกใบกำกับ ถ้ามีเลขที่ใบกำกับดังกล่าวแสดงอยู่ ให้ทำการยืนยันด้วย แล้วเรียกดูรายงานตัวนี้ดูอีกครั้งครับ.

kunetzzz
    Guest

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KiE อ่านข้อความ
    ให้ไปตรวจสอบที่ โปรแกรมขาย > Edit > ยืนยันการออกใบกำกับ ถ้ามีเลขที่ใบกำกับดังกล่าวแสดงอยู่ ให้ทำการยืนยันด้วย แล้วเรียกดูรายงานตัวนี้ดูอีกครั้งครับ.
    ทำการยืนยันทุกใบกำกับแล้วค่ะราคาก็ยังไม่ขึ้น ต้องทำไงต่อค่ะ

Support
    สถานที่
    Business Soft

ลองดูที่รายงาน "บัญชีพิเศษ/บัญชีคุมสินค้า" (ใน IC) เลือกรหัสสินค้าและช่วงวันที่ที่ไม่แสดงต้นทุนครับ จะสังเกตเห็นการเคลื่อนไหวของสินค้าตัวนั้น โดยเฉพาะรายการรับสินค้าเข้ามา ก่อนขายมีราคาต้นทุนเท่าไหร่