Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 12

ชื่อกระทู้: อัพเดตเวอร์ชั่นใหม่ไม่ได้ครับ

tk_kira
    Guest

อัพเดตเวอร์ชั่นใหม่ไม่ได้ครับ

โปรแกรมขึ้นให้อัพเดตเวอร์ชั่นใหม่ แต่พอดาวน์โหลดมาแล้วมันอัพเดตไม่ได้ครับ

Support Krit's Avatar
    สถานที่
    Businesss Soft

Re: อัพเดตเวอร์ชั่นใหม่ไม่ได้ครับ

ไม่ทราบว่ามีข้อความขึ้นว่าอย่างไรครับ รบกวนช่วยส่งรูปเพื่อจะได้ทราบสาเหตุ และให้คำแนะนำได้ครับ

tk_kira
    Guest

Re: อัพเดตเวอร์ชั่นใหม่ไม่ได้ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Krit อ่านข้อความ
    ไม่ทราบว่ามีข้อความขึ้นว่าอย่างไรครับ รบกวนช่วยส่งรูปเพื่อจะได้ทราบสาเหตุ และให้คำแนะนำได้ครับ
    Name:  S__2621463.jpg
Views: 384
Size:  101.6 KBName:  S__2621464.jpg
Views: 371
Size:  100.8 KB

ขึ้นตามนี้ครับ
    ขอบคุณครับ

Support
    สถานที่
    Business Soft

กรณีที่ 1 คุณ tk_kira ลองดาวน์โหลดแล้วติดตั้งใหม่อีกครั้งนะครับ

http://www.businesssoft.com/mastdisk/ecacc32_update

ไฟล์ที่ดาวน์โหลดอาจจะไม่สมบูรณ์ครับ เช่น สัญญาณขาดหายเป็นต้น สังเกตง่ายๆ คือ ไฟล์ที่ดาวน์โหลดอย่างสมบูรณ์ เวลาติดตั้งจะต้องมี Digital Signature (ตามรูป) ขึ้นมาครับ

กรณีที่ 2 หากไฟล์ที่ดาวน์โหลดมาสมบูรณ์ดี ให้ Uninstall ด้วยตัวเองก่อนแล้วติดตั้งใหม่ครับ (การ uninstall ไม่มีผลต่อข้อมูล รวมถึง protection ใดๆ ทั้งสิ้นครับ สามารถ uninstall ได้อย่างปลอดภัย)

tk_kira
    Guest

Uninstall ด้วยตัวเองกดยังไงครับ

Support
    สถานที่
    Business Soft

เข้าไปที่ Control Panel หรือดูตามลิงค์นี้ครับ http://businesssoft.com/support/kb/article/AA-00935/8/

Support Krit's Avatar
    สถานที่
    Businesss Soft

อีกกรณีหนึ่ง คือ ตอนติดตั้งอาจจะ install ผ่าน Flash Drive แล้วในระบบมีไดรฟ์ที่เกิดขึ้นตอน install เช่น ไดรฟ์ H I หรือ J แต่ตอนอัพเดทไม่มีไดรฟ์เหล่านั้น วิธีแก้ไข ให้ลองเสียบ Flash Drive ให้วิน์โดว์สร้างไดรฟ์เหล่านี้ขึ้นมา แล้วลองติดตั้งดูอีกครั้งครับ

tk_kira
    Guest

แก้ไขได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

tk_kira
    Guest

แก้ไขได้แล้วครับ
    ขอบคุณครับ

tk_kira
    Guest

แก้ไขได้แล้วครับ
    ขอบคุณครับ

Page 1 of 2 12 LastLast