Results 1 to 4 of 4

ชื่อกระทู้: การใช้บาร์โค้ดร่วมกับECACC

sombatsecom
    Guest

การใช้บาร์โค้ดร่วมกับECACC

กิจการต้องการใช้บาร์โค้ดร่วมกับ ECACC แนะนำหน่อยค่ะ ว่าต้องทำอย่างไรบ้าง
    เช่น ซื้อโปรแกรมอะไรเพิ่มเติม อุปกรณ์อะไรเพิ่มเติม เป็นต้น แนะนำอย่างละเอียดหน่อยนะคะ

Support
    สถานที่
    Business Soft
    ถ้าหมายถึงต้องการใช้เครื่องอ่านบาร์โค้ดเพื่อป้อนข้อมูลเข้าโปรแกรม เช่น Billing เพื่อเปิดบิล สามารถใช้ได้ทันทีโดยไม่ต้องมีโปรแกรมใดๆ เพิ่มเติมครับ เพราะตัวเครื่องอ่านบาร์โค้ดก็เหมือนคีย์บอร์ดครับ ใช้ควบคู่กับคีย์บอร์ดได้ (เอาไว้อ่านรหัสบาร์โค้ดโดยเฉพาะ)

ในกรณีที่ต้องใช้ใช้งานในลักษณะเครื่องเก็บเงินหรือ POS อาจจะต้องมีลิ้นชักเก็บเงิน รวมทั้งเครื่องพิมพ์สลิปเพิ่มขึ้นด้วย แต่หากต้องการป้อนข้อมูลและเปิดบิลเพียงอย่างเดียวก็ไม่จำเป็นครับ มีแค่เครื่องอ่านก็สามารถใช้ได้ทันที

สำหรับตัวเครื่องอ่าน สามารถใช้ได้น่าจะทุกยี่ห้อในท้องตลาดครับ

(สำหรับท่านที่รอ POS for Windows หากเป็นตามกำหนดก็น่าจะไม่เกิน 1-2 เดือนนี้ครับ)