Results 1 to 5 of 5

ชื่อกระทู้: ออกใบวางบิล

Member

ออกใบวางบิล

ประเด็นมีอยู่ว่า
    1.กำหนดเงื่อนไขการวางบิลทุกวันที่ 10 ของเดือน วางทุกบิล ในช่วงเดือน

ปัญหาความยุ่งยาก
    1. ต้องการเลือกวางบิลลูกค้าที่ละ 1 ราย (ลูกค้ามีอยู่ 2000 - 3000 กว่าราย) แล้วมาสั่งพิมพ์ใบวางบิลตั้งแต่ใบแรก จนใบสุดท้าย
    2. อยากให้เพิ่มการออกใบวางบิล ลูกค้า ตั้งแต่ รหัส ถึง รหัส หรือ กลุ่มลูกค้า ทั้งหมด โดยบิลตั้งแต่วันที่ ถึง วันที่
    3. แล้วค่อยมาสั่งพิมพ์ใบวางบิลตั้งแต่ใบแรก จนใบสุดท้าย

รบกวนหน่อยครับ ลูกค้าหลายรายมีความต้องการตรงกันมากครับ เพราะจำนวนลูกค้าเยอะมาก ขายส่งทั่วประเทศนะครับ

ขอบคุณมากครับ

Support Krit's Avatar
    สถานที่
    Businesss Soft

Re: ออกใบวางบิล

ในโปรแกรมระบบการค้นหาใบกำกับที่ถึงกำหนดวางบิลอัตโนมัติ โดยเข้าไปที่รายการ EDIT > ออกใบวางบิล แล้วกด F8 จากนั้นกดปุ่มเลื่อนเพื่อเลือกรายการ ถ้าต้องการวางบิลรายใดก็กด "ตกลง" ครับ

Name:  23-12-2559 9-19-22.png
Views: 1223
Size:  55.5 KB

สำหรับระบบอัตโนมัติ จะแจ้งทางฝ่ายพัฒนาโปรแกรมพิจารณาเพิ่มเติมให้ครับ

Member

Re: ออกใบวางบิล

ขอบคุณมากครับ เดี่ยวลองดูนะครับ
    แต่ไม่ใช้ในแบบที่ต้องการครับ
    คือว่าลูกค้าขายเครดิต 100% ไม่มีขายเงินสด
    วางบิลทุกวันที่ 10 ของเดือนทุกลูกหนี้ โดยควบคุมจากระยะเวลาเครดิต
    เมื่อต้องการวางบิลก็สั่งวางบิล แล้วพิมพ์ใบวางบิลทั้งหมดออกมานะคับ
    เพราะลูกหนี้เยอะมา ตอนนี้ทำใบวางบิลก่อน แล้วค่อยมาสั่งพิมพ์ แต่เฉพาะทำใบวางบิล ก็ 3-4 วันแล้วครับ

วิธีการที่แจ้งมา
    ลดปัญหาความยุ่งยากยากไม่ได้ ครับ
    แต่ถ้าสามารถเลือกว่าตั้งแต่ลูกหนี้ aaa ถึง ลูกหนี้ zzz วางทุกบิลที่ครบกำหนด ประมาณแบบนี้ครับ
    ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thaicyber99 : 03-01-2017 เมื่อ 10:27