Results 1 to 5 of 5

ชื่อกระทู้: ช่วยแก้ใบวางบิลแบบครึ่งหน้าให้ทีครับ พอใช้พริ้นเตอร์ epson wf3520 มันพิมพ์ 2 ด้าน

Senior Member

ช่วยแก้ใบวางบิลแบบครึ่งหน้าให้ทีครับ พอใช้พริ้นเตอร์ epson wf3520 มันพิมพ์ 2 ด้าน

ผมใช้ใบวางบิลแบบครึ่งหน้าที่ทางทีมงานเคยทำไว้ให้
    ใช้กะเลเซอร์พริ้นเตอร์ พานาโซนิค ถ้าใบวางบิลมี 2 หน้าขึ้นไป มันพิมพ์แยกแผ่น
    โอเค ต้องการแบบนี้

แต่วันนี้ส่งเลเซอร์พริ้นเตอร์ไปซ่อม เลยต้องใช้กับอิงค์เจ็ต เอ็ปสัน wf3520
    มันตั้งค่าการพิมพ์ 2 ด้าน เป็นดีฟอลต์ แก้ไม่หายครับ สุดท้ายก็กลับมาที่ double-sided ตามเดิม

ผมต้องแก้ด้วยวิธีนี้
    พอกดพิมพ์ใบวางบิล จะมีหน้าจอให้เลือกพริ้นเตอร์
    เลือก epson wf3520
    กด properties
    ตรงนี้จะเห็นติ๊กถูกที่ double-sided เอาออกแล้วก็ใช้ได้แค่ครั้งเดียว ไม่ถาวร
    ครั้งต่อไปก็กลับมาติ๊กถูกอีก

Senior Member

Re: ช่วยแก้ใบวางบิลแบบครึ่งหน้าให้ทีครับ พอใช้พริ้นเตอร์ epson wf3520 มันพิมพ์ 2 ด้าน

555 แก้ได้ละครับ

ไปที่เมนู report/ออกแบบฟอร์มเอกสาร/ใบวางบิล
    file/page setup
    duplex ให้เลือกเป็น none ครับ

ที่เลเซอร์ไม่พิมพ์ 2 ด้านเพราะไม่มีฟังก์ชั่นนี้ คำสั่งนี้เลยไม่มีผล

Support Krit's Avatar
    สถานที่
    Businesss Soft

Re: ช่วยแก้ใบวางบิลแบบครึ่งหน้าให้ทีครับ พอใช้พริ้นเตอร์ epson wf3520 มันพิมพ์ 2 ด้าน

ขอบคุณครับ ที่ช่วยแนะนำ