Results 1 to 4 of 4

ชื่อกระทู้: มีปัญหาในการใส่ protection ครับ ช่วยทีครับ

วรเมธ
    Guest

มีปัญหาในการใส่ protection ครับ ช่วยทีครับ

พอผมใส protection อะครับ ต้องทำอย่างไรครับ และมีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ ขอบคุณมากครับ
    Attached Images Attached Images  

Support Krit's Avatar
    สถานที่
    Businesss Soft

Re: มีปัญหาในการใส่ protection ครับ ช่วยทีครับ

ปัญหาอยู่ที่ขั้นตอนการติดตั้งครับ ครั้งแรกมีการติดตั้งโปรแกรมลงในไดรฟ์ C จากนั้นมาทำการแชร์ไดรฟ์ภายหลัง (สมมุติว่าเป็นไดรฟ์ Z) จากนั้นเมื่อเรียกโปรแกรมจากไดรฟ์ Z ก็จะมีข้อความให้ใส่รหัส ก็ใส่รหัสซ้ไเข้าไปอีก

วิธีแก้ไข ให้เข้าไปที่ไดรฟ์ Z แล้วทำให้ให้มองเห็นไฟล์ที่ซ่อนไว้ ให้ทำการลบไฟล์ bsftxxw1.noo และ bsftxx.ekb ออก จากนั้นลองเรียกโปรแกรมจากไดรฟ์ C ซึ่งควรจะเรียกได้ตามปกติครับ

กรณีที่ต้องการติดตั้งโปรแกรมเป็นระบบ LAN
    - หลังจากที่เรียกโปรแกรมจากไดรฟ์ C ได้แล้ว ให้ทำการ Remove สิทธิ์ออก
    - เรียกโปรแกรมจากไดรฟ์ Z แล้วทำการใส่รหัสลงไป ก็จะเรียกโปรแกรมจากไดรฟ์ Z ได้ (แต่ต่อไปจะเรียกจากไดรฟ์ C ไม่ได้แล้วครับ)