Results 1 to 4 of 4

ชื่อกระทู้: รายการซื้อบางรายการในรายงานภาษีซื้อหายค่ะ

nuntarat
    Guest

รายการซื้อบางรายการในรายงานภาษีซื้อหายค่ะ

ไม่ทราบว่าบันทึกรายการพลาดที่ตรงไหนนะคะ
    ตามภาพเลยค่ะ รายการ2รายการในรายงานภาษีซื้อหายไปค่ะ

ภาพแรก รายงานใบกำกับสินค้า
    Name:  ภาพหน้าจอ 2015-10-03 13.18.19.jpg
Views: 423
Size:  62.5 KB
    ภาพที่2 รายงานภาษีซื้อค่ะ มี2รายการที่หายไปค่ะ
    Name:  ภาพหน้าจอ 2015-10-03 13.09.37.jpg
Views: 403
Size:  49.1 KB

Support
    สถานที่
    Business Soft

Re: รายการซื้อบางรายการในรายงานภาษีซื้อหายค่ะ

ขออภัยที่ตอบช้านะครับ คุณ nuntarat ลองตรวจสอบว่ามีการกำหนด "วันที่ยื่นภาษี" ซึ่งไม่ตรงกับวันที่ในใบกำกับ ไว้หรือเปล่าครับ (ตรวจสอบที่หัวข้อ "Others > ลบหรือแก้ไขรายการบันทึก")

Name:  2015-10-06_16-00-26.png
Views: 424
Size:  68.4 KB

nuntarat
    Guest

Re: รายการซื้อบางรายการในรายงานภาษีซื้อหายค่ะ

ใช่จริงๆค่ะ ไม่ตรงกัน

คือ "วันที่ยื่นภาษี" ถ้าไม่ระบุวันที่ จะเท่ากับ วันที่ใบกำกับ
    และ "ช่วงวันที่ ที่ต้องการให้รายงานภาษี จะกรองจาก "วันที่ยื่นภาษี" ถูกมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ

Support
    สถานที่
    Business Soft

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nuntarat อ่านข้อความ
    ใช่จริงๆค่ะ ไม่ตรงกัน

คือ "วันที่ยื่นภาษี" ถ้าไม่ระบุวันที่ จะเท่ากับ วันที่ใบกำกับ
    และ "ช่วงวันที่ ที่ต้องการให้รายงานภาษี จะกรองจาก "วันที่ยื่นภาษี" ถูกมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ
    ถูกต้องครับ กรณีที่ใบกำกับนั้นนำส่งตรงเดือนปกติก็ไม่ต้องใส่วันที่ใดๆ ครับ