Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 12 of 12

ชื่อกระทู้: Easy acc กับ windows server 2012 ทำงานหน่วงๆ

Support Krit's Avatar
    สถานที่
    Businesss Soft

Re: Easy acc กับ windows server 2012 ทำงานหน่วงๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mbsamart อ่านข้อความ
    ถ้าผมจะใส่ HDD เพิ่มแล้วลง windows ตัวอื่นแทน 2012 โดยไม่ถอด HDD เดิมที่ติดตั้ง easy acc ออก จะต้องถอนสิทธิ์ก่อนมั๊ยครับ
    แนะนำให้ถอนสิทธิก่อนครับ

Support
    สถานที่
    Business Soft

Re: Easy acc กับ windows server 2012 ทำงานหน่วงๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mbsamart อ่านข้อความ
    ป้องกันไวรัสไม่ติดตั้งครับ ห้ามใช้อย่างอื่นเด็ดขาดนอกจากโปรแกรมบัญชี
    แนะนำให้ติดตั้งโปรแกรมป้องกันไวรัสครับ ไม่ว่าจะต่ออินเตอร์เน็ตหรือไม่ก็ตาม เพราะโอกาสที่เครื่องลูกจะนำไวรัสมาติดเป็นไปได้

สำหรับปัญหาเครื่องช้า ขอเพิ่มเติมข้อมูลนะครับ ผมลองค้นหาจากกูเกิ้ล พบว่ามีคนที่ใช้ Dell PowerEdge T620 ติดตั้ง Windows Server 2012 R2 ก็พบปัญหา Slow Performance เช่นเดียวกัน และหลังจากแก้ปัญหาหลายวิธีไม่สำเร็จ สุดท้าย ตัดสินใจลง OS ใหม่ครับ (หมายถึงติดตั้ง Windows Server 2012 ตัวเดิมเข้าไปใหม่) ปัญหาก็หายไปครับ

แจ้งไว้เป็นทางเลือกสุดท้ายในการแก้ปัญหานะครับ (แต่ควรแก้ปัญหาด้วยวิธีอื่นๆ ก่อน)

Page 2 of 2 FirstFirst 12