Results 1 to 3 of 3

ชื่อกระทู้: ถอนสิทธิ์โปรแกรม

Member

ถอนสิทธิ์โปรแกรม

ผมย้าย Server ใหม่ โดยถอนสิทธิ์ จาก server ตัวเก่า ได้ปกติ
    ผมก็ติดตั้งโปรแกรมแล้ว ติดตั้งสิทธิ์ ลง Server ใหม่ ปรากฎว่าติดตั้งได้ปกติ แต่เรียกโปรแกรมก็ยังถามหา USB อยู่ครับ
    ของลูกค้าเป็น USB Protection ครับ
    แล้ววันจันทร์ ลูกค้าต้องใช้งาน พอจะมีวิธีการช่วยเหลือ หรือแก้ไขอย่างไร บ้างครับ
    ขอบคุณมากครับ

Member

Re: ถอนสิทธิ์โปรแกรม

ตอนนี้ เช็คจำนวนสิทธิ์ใน USB Protection แล้วเป็น 0 ครับ

Support
    สถานที่
    Business Soft

Re: ถอนสิทธิ์โปรแกรม

สำหรับ Protection ที่ติดตั้ง หากการติดตั้งสมบูรณ์แต่เรียกไม่ได้ เป็นไปได้ว่าอาจจะถูกติดตั้งเป็นแบบ Standalone ลองเช็คที่ server นะครับ สมมุติว่าติดตั้งที่ drive F: ให้ดูว่ามีโฟลเดอร์ "F:\AX NF ZZ" หรือไม่ (ถ้าเป็น drive อื่นดูที่ drive นั้น)

ถ้าไม่มี ลองดูว่า ในโฟลเดอร์ F:\ECACC32 มีไฟล์ BSFTECW1.ekb หรือไม่ครับ

อย่างไรก็ตาม ตัว Protection USB แม้สิทธ์จะเหลือ 0 แต่สามารถนำมาใช้งานชั่วคราว เรียกว่า APS ดูขั้นตอนตามลิงค์นี้ครับ http://businesssoft.com/support/kb/article/AA-00530/10/ ซึ่งหากไม่สามารถแก้ไขได้ก็สามารถใช้งานต่อเนื่องไปก่อนได้ แต่ตอนนี้ คุณ thaicyber99 ตราวจสอบไฟล์ข้างต้นก่อนนะครับ

(ทั้งโฟลเดอร์ AX NF ZZ และ BSFTECW1.ekb เป็น Hidden File นะครับ อาจจะต้องเปิดเงื่อนไขให้สามารถมองเห็นได้ด้วย)

Name:  2015-08-16_20-16-58.png
Views: 508
Size:  23.0 KB