Results 1 to 8 of 8

ชื่อกระทู้: ไฟล์ สำรองข้อมูล สามารถแบ่งให้เป็นไฟลเล็กๆได้ใหมครับ ???

qac.kk.ltd
    Guest

ไฟล์ สำรองข้อมูล สามารถแบ่งให้เป็นไฟลเล็กๆได้ใหมครับ ???

เนื่องจากต้องส่งข้อมูลที่สำรองไว้ผ่าน อีเมลล์ ถ้าข้อมูลใหญ่มาก ไม่สามารถส่งได้

ต้องการแบ่งไฟล์ที่สำรองให้เล็กลง ได้ไหมครับ (ด้วยโปรแกรมของ EASY ACC เอง)

ขอบคุณครับ

Support
    สถานที่
    Business Soft

Re: ไฟล์ สำรองข้อมูล สามารถแบ่งให้เป็นไฟลเล็กๆได้ใหมครับ ???

การสำรองข้อมูลใน EASY-ACC ไม่สามารถแยกเป็นไฟล์ย่อยๆ ได้ครับ คุณ qac.kk.ltd อาจจะต้องหาโปรแกรมเสริม เช่น WinZip, WinRAR หรือ 7Zip (ฟรี) มาใช้แทน ซึ่งบางโปรแกรมสามารถ Zip และส่งอีเมลได้ในคราวเดียวครับ

แต่หากจะให้แนะนำ ถ้าเป็นการส่งไฟล์ขนาดใหญ่มากๆ ลองใช้พวก Cloud Storage เช่น Google Drive, OneDrive (SkyDrive เดิม) หรือ Dropbox ครับ ซึ่งถ้าสนใจแต่ไม่เคยใช้ Cloud Storage มาก่อน เอาไว้ผมจะเขียนเป็นบทความให้ครับ

(Cloud Storage เช่น OneDrive สามารถอัพโหลดไฟล์ขนาดใหญ่ได้ถึง 10GB ครับ)

qac.kk.ltd
    Guest

Re: ไฟล์ สำรองข้อมูล สามารถแบ่งให้เป็นไฟลเล็กๆได้ใหมครับ ???

ขอคุณครับ
    ถ้าสามารถพัฒนาได้ในส่วนนี้ จะสะดวกต่อผู้ใช้งงานระดับ USER มากครับ

Support
    สถานที่
    Business Soft

ขอรับส่วนนี้ไว้พิจารณาครับ