Results 1 to 4 of 4

ชื่อกระทู้: easy acc ตัวใหม่สุด

ma_quee007
    Guest

easy acc ตัวใหม่สุด

ผมใช้ easy acc windows Build 3410
    เห็นมีเวอร์ชั่นใหม่เป็น Build 3422

1.ไม่ทราบมีอะไรเปลี่ยนแปลง
    2.ทุกทีเวลามีเวอร์ชั่นใหม่จะมีแจ้งเตือน แต่ตอนนี้ไม่แจ้งเตือนเลยครับ

Support Krit's Avatar
    สถานที่
    Businesss Soft

Re: easy acc ตัวใหม่สุด

อาจจะมีการปิดการแจ้งเตือนครับ จากเมนูหลัก ไปที่ Help > ตรวจสอบเวอร์ชั่นล่าสุด เมื่อจอภาพตรวจสอบแสดงขึ้นมา ให้ดูว่ามีเครื่องหมาย "ถูก" ที่ช่อง "ตรวจสอบอัตโนมัติที่เรียกโปรแกรม" หรือไม่ ถ้าไม่มี โปรแกรมจะไม่ตรวจสอบให้อัตโนมัติครับ

Name:  12-5-2557 9-17-35.png
Views: 530
Size:  83.1 KB

Member

ของผมก็ไม่เตือน แต่ยังไม่ได้โหลดมาลอง เพราะไม่มีข้อมูลว่าแก้ไขอะไรไปบ้าง หรือในส่วนไหน เลยยังไม่ได้โหลดครับ ส่วนเลือก ตรวจสอบอัตโนมัตผมก็เลือกตลอดครับ แต่ไม่มีการเตือนให้อัพเดท

Support
    สถานที่
    Business Soft

กรณีที่ในเว็บมีการอัพเดทแต่โปรแกรมไม่แจ้งเตือน เป็นเพราะในส่วนที่อัพเดทไม่ได้มีความจำเป็นมากนักครับ อาจจะเป็นการแก้ไขเล็กๆ น้อยๆ ที่ไม่ต้องอัพเดทได้

แต่ในกรณีที่คุณ ma_quee007 หรือคุณ picpor หรือท่านอื่นๆ เข้ามาที่เว็บแล้วมีเวอร์ชั่นล่าสุด สามารถดาวน์โหลดและอัพเดทได้ทันทีครับ (ปัจจุบัน หลายท่านติดตั้งอินเตอร์เน็ตที่มีความเร็วมากๆ กันแล้ว)

ส่วนเรื่องรายละเอียดที่ไม่ระบุลงไป ผมจะแจ้งให้ฝ่ายพัฒนาทราบนะครับ