Results 1 to 3 of 3

ชื่อกระทู้: แก้ไขรายงานประวัติการขายสินค้า แยกตามรหัสลูกค้า

Member

แก้ไขรายงานประวัติการขายสินค้า แยกตามรหัสลูกค้า

จากรูป มีทางที่ผมจะรวมวันที่, เลขที่ใบกำกับ, เลขที่ใบสั่งซื้อ ให้แสดงแค่บรรทัดแรกบรรทัดเดียวได้หรือเปล่าครับ เพราะผมจะได้ไม่ต้องมาขึดเส้นใต้ทีละวันเพื่อแยกรายการ ในแต่ละบิลที่ขาย
    Attached Images Attached Images  

Support Krit's Avatar
    สถานที่
    Businesss Soft

Re: แก้ไขรายงานประวัติการขายสินค้า แยกตามรหัสลูกค้า

ผมลองปรับรายงานดู ก็จะได้ตามรูปนี้ครับ ถ้าจะนำไปใช้งาน ก็สามารถดาวน์โหลด Template ที่แนบมานี้ และนำไป copy ในโฟลเดอร์ Template ก็ใช้พิมพ์ได้ทันทีครับ

Name:  10-4-2557 15-14-33.jpg
Views: 449
Size:  48.6 KB

Template ตัวนี้ยังไม่ได้ทดสอบละเอียดครับ หากพบข้อผิดพลาดใดๆ รบกวนคุณ Picpor ช่วยแจ้งกลับมาด้วยครับ
    Attached Files Attached Files

Member

Re: แก้ไขรายงานประวัติการขายสินค้า แยกตามรหัสลูกค้า

ขอบคุณครับ

ลองแล้วครับ มีตีเส้นให้ก็สะดวกกับการดูมากเลยครับ ถึงจะไม่มีทางรวมวันที่, ใบกำกับ, เลข PO แต่พอมีเส้นกั้นเหมือนที่ผมเคยรายงานออกมาแล้วขึดเส้นเอง ก็ถือว่าสุดยอดมากเลยครับ เดี๋ยวผมไปแก้ไขรายละเอียดที่ต้องการให้รายงานเองอีกครั้งครับ
    ขอขอบคุณอีกครั้งครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย picpor : 11-04-2014 เมื่อ 08:16