Results 1 to 6 of 6

ชื่อกระทู้: รายงานการเคลื่อนไหวมีการปรับปรุงใหม่ตอนอัพเดตครั้งล่าสุดรึเปล่าครับ

Senior Member

รายงานการเคลื่อนไหวมีการปรับปรุงใหม่ตอนอัพเดตครั้งล่าสุดรึเปล่าครับ

เข้า คลังสินค้า / reports / การเคลื่อนไหวของสินค้า
    เลือกทุกรหัส

แต่ก่อนจะพิมพ์ออกมาทุกรายการ ไม่ว่าจะมีการเคลื่อนไหวหรือไม่ พิมพ์ออกมา 21 หน้า
    แต่ตอนนี้จะพิมพ์ออกมาเฉพาะรายการที่มีความเคลื่อนไหว พิมพ์ออกมาเหลือ 7 หน้า

ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ
    Name:  CAM01160.jpg
Views: 237
Size:  58.3 KB

ถ้าต้องการพิมพ์แบบตาราง
    สามารถตั้งหัวกระดาษอัตโนมัติได้มั้ยครับ
    ที่มันไม่อัตโนมัติคือ "ช่วงเวลา" เช่น 01/01/57 - 31/01/57
    ต้องมาเพิ่มเองและแก้ไขด้วยมือทุกครั้ง
    Name:  CAM01159.jpg
Views: 295
Size:  89.4 KB

Support Krit's Avatar
    สถานที่
    Businesss Soft

Re: รายงานการเคลื่อนไหวมีการปรับปรุงใหม่ตอนอัพเดตครั้งล่าสุดรึเปล่าครับ

แต่ก่อนจะพิมพ์ออกมาทุกรายการ ไม่ว่าจะมีการเคลื่อนไหวหรือไม่ พิมพ์ออกมา 21 หน้า
    แต่ตอนนี้จะพิมพ์ออกมาเฉพาะรายการที่มีความเคลื่อนไหว พิมพ์ออกมาเหลือ 7 หน้า

ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ
    กรณีที่ให้พิมพ์ทุกรายการ โปรแกรมจะพิมพ์ทุกรหัสสินค้าออกมา แต่ถ้าเลือกเฉพาะที่เคลื่อนไหว สินค้าตัวใดที่ไม่มีการ ซื้อ ขาย รับคืน ปรับปรุง ในช่วงระยะเวลาที่เลือกก็จะไม่พิมพ์ออกมาครับ

ถ้าต้องการพิมพ์แบบตาราง
    สามารถตั้งหัวกระดาษอัตโนมัติได้มั้ยครับ
    ที่มันไม่อัตโนมัติคือ "ช่วงเวลา" เช่น 01/01/57 - 31/01/57
    ต้องมาเพิ่มเองและแก้ไขด้วยมือทุกครั้ง
    กรณีพิมพ์รายงานจากตาราง ต้องกำหนดหัวใบกำกับเองครับ

Senior Member

Re: รายงานการเคลื่อนไหวมีการปรับปรุงใหม่ตอนอัพเดตครั้งล่าสุดรึเปล่าครับ

ทำยังไงให้พิมพ์ทุกรายการครับ
    ชักงงละว่าแต่ก่อนพิมพ์ในรายงานตัวไหนกันแน่

Support Krit's Avatar
    สถานที่
    Businesss Soft

อาจจะเป็นที่จุดนี้ก็ได้ครับ

ไปที่รายการ Others > แก้ไขจอภาพ / เครื่องพิมพ์ / LAN

ให้ดูแทปเครื่องพิมพ์ มีกำหนดให้ "แสดงรายงานที่มียอดเป็นศูนย์" ไว้หรือไม่ครับ

ถ้าไม่มีให้ลองใส่เครื่องหมายถูกลงไปครับ

Name:  26-2-2557 10-15-37.png
Views: 285
Size:  28.9 KB