Results 1 to 9 of 9

ชื่อกระทู้: พิมพ์ออก 2 จุด

McMoore4110
    Guest

พิมพ์ออก 2 จุด

อยากออกบิลที่หน้าร้านสั่งพิมพ์แล้วให้พิมพ์ออกทั้งหน้าร้านและที่คลังด้วย ต้องทำไงครับ ใครพอมีวิธีบ้างครับเพราะต้องเอาสำเนาไปให้คลังจัดของให้ซึ่งมันอยู่ไกลกันมากๆครับ ทั้งสองจุดใช้เลนใช้ระบบร่วมกันอยู่แล้วครับ

Support
    สถานที่
    Business Soft

Re: พิมพ์ออก 2 จุด

เข้าใจว่าตัว Windows ไม่สามารถทำได้ครับ อาจจะต้องหาโปรแกรมเสริมมาใช้งาน (มีค่าใช้จ่าย) ลองดูจากลิงค์นี้ครับ

http://answers.google.com/answers/th...id/610328.html

หากผมทราบวิธีอื่นจะมาโพสต์ให้อีกครั้งนะครับ (เพราะเป็นเรื่องที่น่าสนใจ)

McMoore4110
    Guest

ขอบคุณครับ อยากได้แบบฟรี

Member

ถ้าแค่ไม่ต้องการเดินไปให้ (ไม่เกี่ยวกับการสั่งพิมพ์ 2 ครั้ง) คงต้องหาเครื่องพิมพ์ที่มีระบบ LAN หรือตั้งเครื่องพิมพ์ที่โกดังให้แชร์มาเครื่องหลัก แล้วมีการสั่งพิมพ์ 2 ครั้ง ( 2 เครื่องพิมพ์ ) ครั้งแรกอาจสั่งพิมพ์เครื่องที่อยู่ในโกดัง แล้วค่อยพิมพ์ใบกำกับให้ลูกค้า ซึ่งถ้าเป็นบน windows ผมสั่งให้พิมพ์บนจอภาพก่อน แล้วค่อยสั่งพิมพ์โดยเลือกเครื่องพิมพ์ได้ แต่บน Dos ผมไม่ทราบว่ามี Funtion นี้ด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าแบบนี้ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายกับโปรแกรมครับ

Support
    สถานที่
    Business Soft

ขอบคุณคุณ picpor ครับ ผมเองก็มองข้ามวิธีง่ายๆ นี้ (เนื่องจากเมื่อสั่งพิมพ์จากหน้าจอ Preview หลังจากพิมพ์เสร็จแล้วจะกลับมาหน้าจอเดิม สามารถสั่งพิมพ์ได้อีก จนกว่าจะคลิก Close)

Name:  23-6-2556 22-23-08.png
Views: 366
Size:  49.7 KB