Results 1 to 9 of 9

ชื่อกระทู้: เรียนสอบถามครับ ปัญหา Print Invoice 2 หน้า2 ไม่ได้ เครื่องจะปริ้นซ้ำๆที่ท้ายหน้าแรกอย่างเดียว

mbamba
    Guest

เรียนสอบถามครับ ปัญหา Print Invoice 2 หน้า2 ไม่ได้ เครื่องจะปริ้นซ้ำๆที่ท้ายหน้าแรกอย่างเดียว

เรียนสอบถามครับ ปัญหา Print Invoice 2 หน้า2 ไม่ได้ เครื่องจะปริ้นซ้ำๆที่ท้ายหน้าแรกอย่างเดียว (เอกสารตย.ตามไฟล์แนบ)

ตอนนี้ใช้ easyacc for windows แต่ถ้า invoice ไหนที่มีรายการสินค้าขายมากเกินไปหน้า 2 จะทำให้สั่งปริ้นเอกสารไม่ได้เลขครับ คือถ้าสั่งปริ้นไปแล้วหน้าแรกจะออกปกติแต่พอจะขึ้นหน้าสองมันจะพยายามปริ้นซ้ำๆ ที่ท้ายหน้าแรกเสมอครับ (Dot matrix lq2180) แต่ถ้า invoice นั้นมีรายการหน้าเดียวจะปริ้นออกมาได้ปกติครับ
    ดังนั้น

ปัญหาคือ ปริ้นเอกสารต่อเนื่อง 2 หน้าไม่ได้ (ตอนนี้ผมแก้ปัญหาเฉพาะหน้าก็คือ เข้าโปรแกรมโดยใช้ผ่าน version dos แล้ว print เป็นกรณีๆไปนะครับ)

ขอทราบวิธีแก้ไขด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ReportNotPrint2Page.zip

Support Krit's Avatar
    สถานที่
    Businesss Soft

Re: เรียนสอบถามครับ ปัญหา Print Invoice 2 หน้า2 ไม่ได้ เครื่องจะปริ้นซ้ำๆที่ท้ายหน้าแรกอย่างเดียว

รบกวนคุณ mbamba ช่วยอธิบายปัญหาให้ชัดเจนอีกครั้งครับ เพราะไม่เข้าใจปัญหาที่สอบถามครับ ขอบคุณครับ

mbamba
    Guest

Re: เรียนสอบถามครับ ปัญหา Print Invoice 2 หน้า2 ไม่ได้ เครื่องจะปริ้นซ้ำๆที่ท้ายหน้าแรกอย่างเดียว

ปัญหาคือ ปกติถ้า invoice มีรายการขายแค่ 1 หน้า มัจจะprint ออก printer ได้เลยครับ แต่ถ้ารายการขายมันมากกว่า 1 หน้า ผมจะไม่สามารถ print หน้า2 ได้ครับ เครื่อง printer จะ print ซ้ำๆที่ท้ายหน้า1 อยู่ตลอดเวลาครับ ต้องแก้ไขอย่างไร

mbamba
    Guest

Name:  SCAN7816_000_Page2.jpg
Views: 7794
Size:  34.8 KBName:  SCAN7815_000_Page1.jpg
Views: 11133
Size:  60.2 KBผมเอารูปตัวอย่างมาให้ดูครับ
    หน้า1 เต็มแล้ว แต่หน้า 2 ไม่ยอม print ออกมา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mbamba : 18-06-2013 เมื่อ 16:48

Support
    สถานที่
    Business Soft

หากแน่ใจว่าไม่ได้มีการแก้ไข Template ก่อนอื่น คุณ mbamba ลอง Reset Template แล้วทดลองพิมพ์อีกครั้งครับ

Name:  18-6-2556 12-28-18.png
Views: 2033
Size:  20.5 KB

mbamba
    Guest

Reset Template ผมต้องเข้าไปที่เมนูไหนครับ หาไม่เจอ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kenny อ่านข้อความ
    หากแน่ใจว่าไม่ได้มีการแก้ไข Template ก่อนอื่น คุณ mbamba ลอง Reset Template แล้วทดลองพิมพ์อีกครั้งครับ

Name:  18-6-2556 12-28-18.png
Views: 2033
Size:  20.5 KB

Support
    สถานที่
    Business Soft

ตามรูปครับ

Name:  28-6-2556 14-09-53.jpg
Views: 1834
Size:  43.4 KB