Results 1 to 9 of 9

ชื่อกระทู้: ต้องการให้ปรับเวอร์ชั่นใหม่ เพื่อความยืดหยุ่น... เช่น...

qac.kk.ltd
    Guest

ต้องการให้ปรับเวอร์ชั่นใหม่ เพื่อความยืดหยุ่น... เช่น...

เกี่ยวกับ รหัสสินค้า รายละเอียดสินค้า
    รายละเอียด ลูกหนี้ / เจ้าหนี้
    รายงาน
    Attached Images Attached Images    

Member

Re: ต้องการให้ปรับเวอร์ชั่นใหม่ เพื่อความยืดหยุ่น... เช่น...

ดีครับ แต่ในส่วนของผมมีปัญหาเรื่องชื่อลูกค้าครับ เพราะลูกค้ามีหลายสาขา บางสาขาชื่อยาวมากไม่สามารถพิมพ์ได้ด้วยบรรทัดเดียว แยก 2 บรรทัดก็ไม่ได้ลูกค้าไม่ยอมรับเลยต้องเอาชื่อสาขามาอยู่ในส่วนของที่อยู่ แล้วก็บีบเลขที่ ชื่อถนน ให้อยู่ในบรรทัดเดียวกันได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย picpor : 06-06-2013 เมื่อ 11:39

qac.kk.ltd
    Guest

Re: ต้องการให้ปรับเวอร์ชั่นใหม่ เพื่อความยืดหยุ่น... เช่น...

...........ไม่มีตอบรับจากฝ่ายพัฒนา..........

ผมว่ามันนานเกินพอแล้วสำหรับการที่จะเอาฐานข้อมูลของ DOS ผูกติดกับ WIN
    ซึ่งขณะนี้ เข้าใจว่าตั้งแต่ Build 2xxx ขึ้นมาไม่สามารถที่จะใช้งานร่วมกับ DOS ได้แล้ว (โปรเทคชั่น ไม่สามารถใช้ร่วมกันได้)
    หมายถึงว่าการติดตั้งใหม่นะครับ
    แต่ถ้าใช้ Build ต่ำกว่า 2xxx ติดตั้ง แล้วติดตั้ง version DOS ร่วม ก็จะใช้ได้ และก็สามารถอัพเดทเป็น B3xxx ไ้ด้เช่นกัน ซึ่งสามารถใช้ฐานข้อมูลร่วมกับ DOS ได้ตามปกติ

.........ใหนๆ แล้ว ผมว่าตัดขาดกันไปเลยครับ จะได้ พัฒนาโปรแกรมให้มีความยืดหยุ่นได้มากกว่านี้ครับ

ขอให้ผู้ที่เข้ามาอ่าน ช่วยกันดันกระทู้นี้ด้วยนะครับ ทีมพัฒนาจะได้หันมามองบ้าง...

ขอบคุณครับ

Support
    สถานที่
    Business Soft

หลังจากได้สอบถามฝ่ายพัฒนา ชื่อลูกค้าสามารถขยายได้ถึง 70 ตัวอักษร ซึ่งเข้าใจว่าจะถูกปรับปรุงใน Build ถัดไปครับ (ในส่วนอื่นๆ รับไว้พิจารณาทั้งหมดแล้วครับ)

สำหรับความเห็นหรือข้อเสนอแนะอื่นๆ หรือสิ่งที่อยากให้เพิ่มในการอัพเดทหรือเวอร์ชั่นต่อไป สามารถส่งไปที่อีเมล์ suggestion@businesssoft.com ได้อีกช่องทาง ซึ่งจะถึงฝ่ายพัฒนาโดยตรงครับ ทุกข้อเสนอแนะจะได้รับการพิจารณาทั้งหมด หากมีประโยชน์ก็จะถูกนำมาปรับปรุงต่อไปครับ

Petdy
    Guest

ผมว่าทาง Businesssoft อยากจะตัดขาดจาก Dos แต่ยังไม่สามารถ ทำได้เพราะตัวโปรแกรม POS ยังเป็นเวอร์ชั่น DOS อยู่ แต่ผมก็ได้ข่าวว่า POS for windows จะแล้วเสร็จ มา 1 ปีแล้ว แต่ก็ยังเงียบไม่มีวี่แวว ออกมาเลย
    ทำให้ตัว Ecacc ต้องผูกติดกับ Dos แบบนี้หละครับ ส่วนตัวแล้ว ผมใช้โปรแกรมของทาง Businesssoft ครบทั่ง 3 โปรแกรม อยากให้ POS for windows มาไว เพื่อ Ecacc จะได้ทำงานได้ ดีมากขึ้นกว่านี้ ขอบคุณครับ