Results 1 to 6 of 6

ชื่อกระทู้: ออกบิลไม่ได้ ช่วยด้วยครับ

McMoore4110
    Guest

ออกบิลไม่ได้ ช่วยด้วยครับ

ECACC Windows for Network เครื่องแม่ เครื่องลูก เป็น Win XP สมมุติว่าเครื่องที่ 1 ออกบิล หมายเลข 0000010 อยู่ เครื่องที่ 2 จะออกบิลจะไม่มีหมายเลขต้องมาคีย์หมายเลข 0000011 เอง
    แต่ถ้าเครื่องที่ 1 หรือ 2 ไม่ได้ทำอะไร หมายเลขบิลก็จะขึ้นมาปกติ เพิ่งเป้นได้ วันสองวันไม่แน่ใจเกิดจากอะไรครับ แก้ไขอย่างไรครับ

Support
    สถานที่
    Business Soft

Re: ออกบิลไม่ได้ ช่วยด้วยครับ

คุณ McMoore4110 ทดสอบแบบนี้ครับ เข้าไปที่ BI เมนู "Others > กำหนดรูปแบบใบกำกับ" เอาเครื่องหมายถูกออกจาก "ให้โปรแกรมตรวจสอบเลขที่ใบกำกับอัตโนมัติ" (ตามรูป) จากนั้น ออกบิล 1 ครั้ง แล้ว Save ตามปกติ เสร็จแล้วกลับมาที่เมนูเดิม กาเครื่องหมายถูกที่ "ให้โปรแกรมตรวจสอบเลขที่ใบกำกับอัตโนมัติ" แล้วดูครับว่าอาการดังกล่าวหายไปหรือไม่ครับ

Name:  25-3-2556 15-44-29.png
Views: 358
Size:  34.7 KB