ท่านที่เคยใช้ EASY-ACC รุ่น DOS มาก่อนคงจะเคยชินกับการใช้ปุ่มฟังก์ชั่นคีย์กันนะครับ เช่น F1=แสดง, F3=ข้อมูล, F5=แก้ไข, F9=พิมพ์, F10=ตกลง ฯลฯ เป็นต้น ซึ่งในรุ่น Windows จะแสดงเป็นปุ่มให้คลิกด้วยเมาส์แทน โดยที่จริง ทุกปุ่มสามารถใช้ฟังก์ชั่นคีย์ได้เช่นเดิมครับ ตามรูป

Name:  keyboard_shortcut.png
Views: 8764
Size:  37.4 KB

ดังนั้น ใครที่เคยชินกับการใช้ปุ่มฟังก์ชั่นคีย์ ยังคงสามารถใช้ได้ตามปกตินะครับ

(สำหรับภาพที่เห็น สามารถเรีกดูได้โดยเรียกเข้าโปรแกรมใดก็ได้ ไปที่ Help > Tip of the Day > Keyboard Shortcut Lists)