Results 1 to 4 of 4

ชื่อกระทู้: โปรแกรมไม่แสดงการทำรายการล่าสุดครับ

mail_ecacc_user
    Guest

โปรแกรมไม่แสดงการทำรายการล่าสุดครับ

ผมมีปัญหาตรงที่ว่าเครื่องลูกแสดงรายการไม่ตรงกับเครื่องแม่ครับ เครื่องแม่ทำรายการซื้อสินค้าวันนี้ แต่เครื่องลูกไม่แสดงรายการเหมือนเครื่องแม่ครับ ของผมเป็นระบบLan ขอคำแนะนำหน่อยครับ

อีกเรื่องครับพอดีผมใช้งานโปรแกรมทั้ง2เวอร์ชั่นเลยคือแบบเก่า MS-Dos เข้าโปรแกรมได้ปกติแต่พอมาถึงหน้าที่ให้เลือกว่า ซื้อ ขาย ลูกหนี้ เจ้าหนี้ กดเข้าไปแล้วเด้งออกมาหน้าเดิมครับ เข้าใช้งานไม่ได้ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

หากสามารถติดต่อทางโทรศัทพ์ได้จะเป็นการดีมากเลยครับ เพราะว่าผมจะได้อธิบายอาการของโปรแกรมที่มีปัญหาได้อย่างละเอียดเพื่อแก้ไขได้อย่างตรงจุดครับ

Support Krit's Avatar
    สถานที่
    Businesss Soft

Re: โปรแกรมไม่แสดงการทำรายการล่าสุดครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mail_ecacc_user อ่านข้อความ
    ผมมีปัญหาตรงที่ว่าเครื่องลูกแสดงรายการไม่ตรงกับเครื่องแม่ครับ เครื่องแม่ทำรายการซื้อสินค้าวันนี้ แต่เครื่องลูกไม่แสดงรายการเหมือนเครื่องแม่ครับ ของผมเป็นระบบLan ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    ผมคิดว่าน่าจะไม่ใช่แสดงข้อมูลไม่ตรงกัน แต่น่าจะเกิดจากรายการซื้อที่บันทึกจากโปรแกรมซื้อ ไม่เข้าไปในข้อมูลโปรแกรมสินค้าคงคลังมากกว่า ถ้าเป็นลักษณะนี้ให้แก้ไขตามนี้ครับ
    1. ให้ทุกคนออกจากโปรแกรม EASY-ACC
    2. สำรองข้อมูลทั้งหมดให้เรียบร้อย
    3. แก้ไขแฟ้มข้อมูลที่เสียหายของโปรแกรมซื้อสินค้า โปรแกรมเจ้าหนี้ฯ และ โปรแกรมสินค้าคงคลัง
    4. เรียกโปรแกรมซื้อสินค้า ไปที่รายการ Other > ลบหรือแก้ไขรายการ แล้วดึงใบกำกับที่ไม่แสดงในโปรแกรมสินค้าคงคลัง ขึ้นมาแก้ไข แล้วบันทึกลงไปใหม่
    5. ตรวจสอบรายการที่บันทึกในโปรแกรมเจ้าหนี้ฯ และ โปรแกรมสินค้าคงคลัง อีกครั้งว่ามีรายการที่บันทึกจากโปรแกรมซื้อไปหรือไม่

สถานที่

Re: โปรแกรมไม่แสดงการทำรายการล่าสุดครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mail_ecacc_user อ่านข้อความ
    อีกเรื่องครับพอดีผมใช้งานโปรแกรมทั้ง2เวอร์ชั่นเลยคือแบบเก่า MS-Dos เข้าโปรแกรมได้ปกติแต่พอมาถึงหน้าที่ให้เลือกว่า ซื้อ ขาย ลูกหนี้ เจ้าหนี้ กดเข้าไปแล้วเด้งออกมาหน้าเดิมครับ เข้าใช้งานไม่ได้ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
    เข้าใจว่า Protection สำหรับเวอร์ชั่น DOS น่าจะเสียหายครับ หรือ Protection ที่ติดตั้งจะเป็นตัวใหม่ที่ไม่รองรับ เวอร์ชั่น DOS แล้วครับ ซึ่งเวอร์ชั่น DOS ทางบริษัทไม่ได้ให้บริการมาตั้งแต่ 2551 แล้วต้องขออภัยด้วยครับ

สถานที่

หากสามารถติดต่อทางโทรศัทพ์ได้จะเป็นการดีมากเลยครับ เพราะว่าผมจะได้อธิบายอาการของโปรแกรมที่มีปัญหาได้อย่างละเอียดเพื่อแก้ไขได้อย่างตรงจุดครับ
    สามารถติดต่อฝ่ายบริการได้ที่หมายเลข 02-9714444 (อัตโนมัติ 20 สาย) ตั้งแต่วันจันทร์ ถึง วันศุกร์ เวลา 8.30 -17.30 น. วันเสาร์ 8.30 - 12.00 น. ครับ