Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 14

ชื่อกระทู้: โปรแกรมเจ้าหนี้และค่าใช้จ่าย เวลาออกจากโปรแกรม เกิด ERROR

qac.kk.ltd
    Guest

โปรแกรมเจ้าหนี้และค่าใช้จ่าย เวลาออกจากโปรแกรม เกิด ERROR

คือเข้าทำงาน ทุกโมดุล ได้ปกติ
    แต่ โมดุล เจ้าหนี้และค่าใช้จ่าย เวลาจบการทำงาน เกิด ERROR ดังรูป ครับ

Access violation at address 00401F13 in module'apmain32.exe'. Read of address 00000000.
    Attached Images Attached Images  

Support
    สถานที่
    Business Soft

Re: โปรแกรมเจ้าหนี้และค่าใช้จ่าย เวลาออกจากโปรแกรม เกิด ERROR

เป็นทุกแฟ้มข้อมูลหรือว่าเฉพาะแฟ้มข้อมูลนี้ครับ

ถ้าเป็นเฉพาะแฟ้มข้อมูลนี้ ลองเข้าไปในโฟลเดอร์ สังเกตว่ามีไฟล์ที่ขึ้นต้นว่า ~APTMP*.* ให้ลบออกแล้วทดสอบอีกครั้งครับ (หรือถ้าเจอไฟล์อื่น ที่ขึ้นต้นด้วย "~" เช่น ~ARTMP*.*, ~GLTMP*.*~ICTMP*.* ฯลฯ สามารถลบได้เช่นเดียวกัน)

Name:  2015-05-17_14-28-28.png
Views: 1282
Size:  18.9 KB

แต่ถ้าเป็นทุกแฟ้มข้อมูล ลองดาวน์โหลดโปรแกรมล่าสุดและติดตั้งทับลงไปใหม่ครับ

Support
    สถานที่

Re: โปรแกรมเจ้าหนี้และค่าใช้จ่าย เวลาออกจากโปรแกรม เกิด ERROR

และอีกวิธีนะครับ ไปที่หัวข้อ "ทำการแก้ไขแฟ้มข้อมูลที่เสียหาย" (อาจจะเลือกเฉพาะโปรแกรมเจ้าหนี้ฯ) ทำเครื่องหมายถูกที่ "รวมไฟล์ AUDIT" แล้วทำการแก้ไขครับ

Name:  2015-05-17_15-03-35.png
Views: 1340
Size:  42.1 KB

qac.kk.ltd
    Guest

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Kenny อ่านข้อความ
    เป็นทุกแฟ้มข้อมูลหรือว่าเฉพาะแฟ้มข้อมูลนี้ครับ

ถ้าเป็นเฉพาะแฟ้มข้อมูลนี้ ลองเข้าไปในโฟลเดอร์ สังเกตว่ามีไฟล์ที่ขึ้นต้นว่า ~APTMP*.* ให้ลบออกแล้วทดสอบอีกครั้งครับ (หรือถ้าเจอไฟล์อื่น ที่ขึ้นต้นด้วย "~" เช่น ~ARTMP*.*, ~GLTMP*.*~ICTMP*.* ฯลฯ สามารถลบได้เช่นเดียวกัน)

Name:  2015-05-17_14-28-28.png
Views: 1282
Size:  18.9 KB

แต่ถ้าเป็นทุกแฟ้มข้อมูล ลองดาวน์โหลดโปรแกรมล่าสุดและติดตั้งทับลงไปใหม่ครับ
    ใช่ครับ มีไฟล์ขยะแบบที่ว่าครับ

qac.kk.ltd
    Guest

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Kenny อ่านข้อความ
    และอีกวิธีนะครับ ไปที่หัวข้อ "ทำการแก้ไขแฟ้มข้อมูลที่เสียหาย" (อาจจะเลือกเฉพาะโปรแกรมเจ้าหนี้ฯ) ทำเครื่องหมายถูกที่ "รวมไฟล์ AUDIT" แล้วทำการแก้ไขครับ

Name:  2015-05-17_15-03-35.png
Views: 1340
Size:  42.1 KB
    อันนี้ลองทำแล้วครับ ก็ไม่หาย

qac.kk.ltd
    Guest

หลังจากที่ทำการแก้ไขแฟ้มข้อมูลที่เสียหายแล้ว
    เข้า AP ได้ เข้าไปดูรายงานไม่ไมได้ เกิดข้อความ
    Access violation at address 00401F13 in module'apmain32.exe'. Read of address 00000000.
    เหมือนเดิมครับ
    พอปิดโปรแกรม มีข้อความแจ้งว่า ไม่สามารถเปิดแฟ้ม APUDIT ได้ครับ

qac.kk.ltd
    Guest

เรื่องการอัพเดทเวอร์ชั่นใหม่
    ผม backup ข้อมูล มาเปิดที่เครื่อง ที่มีการอัพเดทล่าสุดแล้วครับ

Support
    สถานที่

ในการแก้ไขแฟ้มข้อมูลที่เสียหาย ให้เลือกเป็นแบบ Full Mode ครับ

qac.kk.ltd
    Guest

ในการแก้ไขแฟ้มข้อมูลที่เสียหาย ให้เลือกเป็นแบบ Full Mode ครับ
    เลือกแล้วครับ ก็ยังไม่หาย

qac.kk.ltd
    Guest

ลองลบไฟล์ขยะ และลบไฟล์ apaudit.* แล้วครับ
    ก็ยังไม่ได้ครับ เหลือแค่ตอนจบการทำงานเท่านั้นที่ ยัง ERROR ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast